5 ตอบกลับ

เป็น ถ้ามดลูกไม่เข้าที่มีโอกาสเสี่ยงกับแม่หลายอย่าง บวกกับจะได้ตรวจมะเร็งปากมดลูก ถ้าตรวจเจอก็จะได้รีบรักษานะคะ อย่าคิดว่าไม่มีความสำคัญไม่มีประโยชน์ ถ้ามันไม่สไคัญเขาคงไม่นักเรามาต่ออะค่ะ คนต้องการแพทย์เป็นร้อยเป็นล้าน เขาจะไม่มานัดไม่มาสนใจเราก็ได้ แต่เขาทำให้กับคุณแม่ทุกคน!

VIP Member

ตรวจหลังคลอดหมอจะตรวจอผลเย็บเราด้วยนะคะว่าปิดสนิทดีไหม ตรวจภายในตรวจมดลูกและมะเร็งปากมดลูก ไปดีกว่าค่ะ

หลังคลอดเหมือนหมอจะดูแผลกับเช็คมะเร็งปากมดลูกค่ะ ถ้าไปตรวจได้ก็ดีค่ะแม่

ตรวจหลังคลอดหมอจะตรวจภายใน ตรวจมะเร็งปากมดลูกค่ะ

Super Mum

ควรไปตรวจดีกว่านะคะ