6 ตอบกลับ

ไม่ได้ยินค่ะคุณแม่ ถ้าอยากเปิดเพลงให้น้องฟัง ให้เปิดจากมือถือได้ค่ะ เปิดลำโพง ให้วางมือถือห่างท้องสัก 1 ฟุตนะคะ อย่าเปิดเสียงดังมาก หากใช้หูฟังที่ครอบก็เช่นกันค่ะ อย่าเปิดดังเกินไป โดยเฉพาะช่วงครรภ์อ่อนๆ ยังไม่ถึง 6 เดือน พัฒนาการทางการได้ยินของเขายังไม่สมบูรณ์ จะทำให้ประสาทหูของน้องเสียได้ค่ะ

ยินดีค่ะ^^

VIP Member

บ้านนี้ซื้อหูฟังแยกให้น้องเลยคะ เราเปิดหลายอย่างทั้งโมสาร์ท เสียงธรรมชาติ เพลงเด็กๆ หรือแม้แต่การ์ตูน เราเปิดสลับไปมาตลอดคะ

ขอบคุณคะ

เราว่าถ้าฟังจากหูฟังน้องไม่น่าได้ยินนะคะ แฟนเราเปิดจากลำโพงให้ฟังค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ให้ฟังผ่านหูฟังที่ครอบท้องค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ของเราเปิดลำโฟงฟังทั้งแม่เเละลุกคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ตามค่ะ