กังวลท่านอนในการตั้งครรภ์

ถ้าเราถนัดนอนหงายบ้างหรือบางวันเรานอนตะแคงซ้ายไม่ค่อยบ่อยเคยอ่านเจอมาว่าการนอนตะแคงซ้ายสำหรับการตั้งครรภ์จะดีที่สุดเพราะระบบเลือดจะไหลเวียนได้ดี..แต่เราดันไม่ค่อยฝึกตัวเองให้นอนถ้าตะแคงซ้ายเท่าไหร่บางครั้งเรานอนในท่าหงายบ้างตะแคงขวาบ้างท้องเราก็ปั้นแข็งบ้างจนปวดจะเกี่ยวกับการที่เราไม่นอนตะแคงซ้ายรึป่าวคะแล้วแบบนี้จะส่งผลเสียต่อลูกในครรภ์มั้ยคะ(ตอนนี้จั้งท้องได้6เดือนแล้วค่ะ จะมีอาการท้องแข็งบ่อยมากเลยกังวลว่าจะส่งผลต่อลูกในครรภ์)

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ