9 ตอบกลับ

เปล่าคะ คงเป็นเพราะตัวเเม่เองคะ ลองเปลี่ยนยี่ห้อนมดูคะ ลูกจะเเพเไม่เเพ้ขึ้นยุกะปริมานการกินที่ถูกต้องหรือไม่ของแม่คะ อาการแพ้จะมีได้ก้ต่อเมื่อคลอดน้องออกมาเเล้วน้องทานนมวัวคะถึงจะรู้ว่าเเพ้ไม่เเพ้ อาการแพ้ตะมีผื่นขึ้นตามปากและใบหน้าน้องคะ แม่อาจจะแพ้กลิ่นนมคะลองเปลี่ยนยี่ห้อดู

VIP Member

แม่ลองทานนมถั่วเหลืองดูนะคะ ถ้าทานนมวัวไม่ได้ ไม่เกี่ยวกับลูกแพ้นมวัวค่ะ น้องต้องคลอดออกมาก่อน ถ้าแม่ทานแต่นมวัวลูกมีสิทธิ์แพ้นมวัวตอนคลอดออกมาค่ะ ต้องทานสลับกัน นมวัว,ถั่วเหลือง

ต้องคลอดออกมาก่อนค่ะ แล้วน้องทานนมผงถึงรู้ว่าแพ้หรือไม่แพ้ ที่มีอาการน่าจะเปนเพราะคุณแม่แพ้ท้องรึป่าวคะ

แม่ลองเลือกยี่ห้อที่ไม่ได้แลคโตสดูค่ะ

ไม่เกี่ยวจร้า

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ

ขอบคุณคะ่

ไม่จ้าา

VIP Member

ไม่ค่ะ