255 ตอบกลับ

เวลาแม่เครียดแม่จะเลือกเงียบๆมากกว่าคุณพ่อจะคอยสังเกตุเห็นมากกว่าก็จะคอยถามว่าเป็นอะไรมีเรื่องอะไรช่วยกันคิดช่วยกันแก้ไขกันไป

เลือกไม่ถูกเลยค่ะไม่ว่าจะข้อใหนเค้าก็รำคาญทุกข้อ..หงุดหงิดง่ายมาๆอารมณ์แปรปรวนแทนคุณแม่เลยค่ะ

1 เเต่ถ้าไม่ให้สามีรำคาญก้น่าจะ2เเล้วก้ค่อยไปเเอบถอนหายใจเอา5555

เล่นมือถือ กิน ดูหนัง นอน พูดกันให้น้อย ลดความตึงเครียดค่ะ

ื1เพราะเป็นคนไม่ค่อยพูดสักเท่าไรไม่จำเป็นจริงๆ

ถอนหายใจค่ะ จะได้รุ้ว่าเครียด และอารมไม่ดี

แล้วถ้าพ่อเป็นคนทำให้แม่หงุดหงิดเองละคะ

เป็นเรา เราเลือกวีนสามีเลย ชอบทำให้รำคาญ

1 อยากอยู่เฉยๆ ยิ่งเครียด ยิ่งร้องไห้ค่ะ

อยู่เงียบๆ และก้อมีแอบร้องไห้ล่ะค่ะ