อัลตราซาวนด์

ถ้าอัลตราซาวนด์ เดือนละครั้งจะอันตรายกับลูกในท้องมั้ยคะ. อยากรู้น้ำหนักลูกคะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราคิดว่าซาวด์ทุกเดือนดีกว่าไม่ซาวด์นะค่ะ เพราะเราจะได้เห็นพัฒนาการลูก ความผิดปกติ และทราบน้ำหนักของลูกว่าตามเกณฑ์มั้ย นิ้วมือนิ้วเท้า ปากแหว่งเพดานโหว่ หัวใจลูกเต้นค่ะ

ฝากคลินิกหมอซาวให้ทุกครั้งที่นัดไปเลยค่ะ อัลตร้าซาวได้ไม่มีปัญหาค่ะ แต่เอ็กซเรย์ไม่ไ้ด้ค่ะแม่

ซาวได้ทุกเดือนค่ะ เเต่ห้ามเอ็กสเร เเต่ที่ไม่ค่อยซาวกันเพราะว่าค่าซาวเเพงค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-132931)

ไม่มีผลค่ะ แม่บ้านนี้ซาวด์ทุกครั้งที่ไปหาหมอเลยค่ะ คุณหมอซาวด์ให้เองเลยค่ะ

ไม่อันตรายจ้า (อย่ากังวล) บ้านนี้หมอนัดทุกเดือน ซาวด์ทุกครั้งเลยค่ะ

VIP Member

ชาวได้คะไม่อัตรายเเค่คุณแม่ต้องเตรียมเงินค่าชาวเเค่นั้น

ซาวด์ได้ทุกเดือนค่ะคุณแม่ ไม่เป็นอันตรายต่อเด็กในท้อง

ไม่อันตรายค่ะคุณแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

VIP Member

ไม่อันตรายค่ะ เป็นไปได้ อยากซาวทุกวัน😂