มีเด็กแอบย้ายทีม

ถ้าน้องยังไม่คลอดตอนนี้ น้องอยู่ 37+6 แต่น้องไปไม่ถึงสิงหาคม เป็นเด็กย้ายทีมค่ะ ได้คลอด 31/07/67 น้องคงเลือกวันแล้ว คลอดน้องด้วยอายุ 37+2 ค่ะ อาการแม่น้ำเดิน แต่ไม่ใช้น้ำคร่ำ ไม่ทราบเหมือนกันน้ำอะไร พยาบาลงง หมอก็ งง แต่มีเลือดออก ตลอด ปวดท้องแข็งทุก 5 นาทีแต่ไม่ปวด แล้วก็ปากมดลูกเปิด 1 เซ็น เลยได้เร่งคลอด ใช้เวลาเร่ง 10+ ชั่วโมง นาทีทรมานมากค่ะ คลอดน้องตอนปากมดลูกเปิด 7 เซ็น เพราะน้องหัวโผล่แล้ว น้องไม่รอ10เซ็นค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่ๆ ที่คลอดธรรมชาตินะคะ เร่งคลอดคือที่สุดของที่สุดแม่แล้ว แม่บ้านนี้เลือดหายาก แต่ผ่านไปด้วยดี เพราะทีมแพทย์ของจุฬาลงกรณ์#ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ #ท้องสอง

มีเด็กแอบย้ายทีม
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ยินดีด้วยค่า✌️