47 ตอบกลับ

เราตอนนี้10wยังไม่ได้ฝากเลยค่ะแต่ไปหาหมอที่คลีนิกตลอดที่เขานัด

ตรวจเจอควรไปหลัง6+wจ้า ถ้าท้องอ่อนเกินโรงบาลรัฐยังม่รับฝากจ้า

รู้ว่าท้องรีบไปฝากเลยค่ะ ได้5 วีคค่ะ หมอให้ยาบำรุงมาทานค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่รู้ตัวว่าท้องไปหาหมอได้3เดือนก็ฝากตอน3เดือนค่ะ

12 วีค ค่ะ แพ้หนักลุกจากเตียงไม่ได้เลย เลยได้ไปฝากช้าค่ะ

TapFluencer

ฝากตอน8วีคค่ะ แต่ซาวด์ดูตอน4กับ6วีคด้วย แล้วก็ทานโฟลิค

TapFluencer

ตรวจเจอว่าท้องก้2เดือนกว่าๆแร้วก้รีบไปฝากเลยค่ะ

แนะนำ 6w ค่ะ ระหว่างนี้หาโฟลิคมาทานนะคะ

ไปฝากได้เลยค่ะแม่ ถ้าตรวจเจอว่าท้อง

แนะนำให้ไปหาหมอฝากครรภ์ได้เลยค่ะ