7 ตอบกลับ

กินน้ำอุ่นค่ะ น้ำผึ้งนาวช่วยได้ ถ้าระคายคอให้กลั้วคอด้วยน้ำเกลืออุ่นๆ กินผลไม้ที่มีวิตามินซีเยอะๆช่วยได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นมากแนะนำไปหาหมอค่ะ เราก็เป็นอยู่แต่เราเจ็บคอมากเลยได้ยาฆ่าเชื้อกับcpmมา ตามแพทย์สั่งค่ะ

Super Mum

ดื่มน้ำให้มากขึ้นค่ะ จิบน้ำอุ่นเรื่อยๆ ถ้ามีเสมหะให้บ้วนทิ้งทุกครั้ง พักผ่อนให้เพียงพอ ทำร่างกายให้อบอุ่น

เป็นเหมือนกันค่ะ ที่บ้านเอาหอมแดงมาทุบกับผ้าขาวบางแล้วเอามาไว้บนหัวนอนช่วยได้นะค่ะ กินน้ำอุ่นด้วยค่ะ

ถ้าไม่สะดวกไป รพ ไปซื้อยาที่ร้านแล้วแจ้งอาการให้เภสัชฟังค่ะ อย่าลืมบอกว่าท้องน่ะค่ะ

VIP Member

ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆ พักผ่อนเยอะๆจ้า ไม่ส่งผลต่อน้องค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็กำลังเป็นเเค่นอนเยอะๆ+กินน้ำธรรมดาคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ