32 ตอบกลับ

เคยได้ยินมาว่าคุณแม่ที่อายุเยอะไม่ใช่หรอค่ะถึงได้ตรวจ..นี่พึ่ง25เอง ตอนเราท้อง27ไม่เหนได้ตรวจเลย หรือแล้วแต่คน ไม่ทราบเลย

ถ้าบ้านทั้ง2ฝั่งไม่มีเชื้อด้านนี้ไม่ต้องตรวจก็ได้นะคะ เรา 25 เหมือนกัน ไม่ได้ตรวจ แต่ถ้าอยากสบายใจตรวจก็ดีจ้าแม่

เราอายุ30พ่อ32​ หมอแนะนำให้ตรวจ​ เราตรวจแบบตรวจเลือด​ 3000บาท​ ความแม่นยำ​80% ถ้าพบเสี่ยงสูงค่อยเจาะน้ำคร่ำต่อไป

VIP Member

อายุเยอะตรวจดีกว่านะคะ ถ้าแพง ลองหาที่ถูกหน่อยก็ได้ค่ะ เพราะ30+ ถือว่าเด็กเสี่ยงมีโอกาศเป็นดาวซินโดรมนะคะ

อายุ22ตรวจเจาะเลือดหาความเสี่ยงค่ะตรวจคลีนิค2000-4000 ถ้ามีความเสี่ยงค่อยตรวจโครโมโซมเพิ่มเพื่อความสบายใจ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจ16w. ค่ะเราว่าจำเป็นต้องตรวจนะคะเราไม่รุ้ว่าลูกเรามีสิทธิ์เป็นมั้ยจะได้รุ้เนิ่นๆค่ะ

เลือกตรวจเลือดแบบธรรมดาก็ได้จ้า รพ.รัฐบางที่ฟรีนะ เดี๋ยวคุณแม่อายุน้อยๆมีความเสี่ยงก็มีนะ

อายุ25เลือกเจาะเลือดค่ะ หมอไม่ได้บังคับ แต่เรากะแฟนเลือกจะตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ

อายุ25ค่ะ หมอบอกตรวจก็ได้ไม่ตรวจก็ได้ เพราะอายุประมาณนี้ความเสี่ยงต่ำค่ะ

จำเป็นต้องตรวจค่ะ เพื่อความสบายใจ สมัยนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุแล้วค่ะ