27 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ เราจะรีบนอนตั้งแต่ 2 ทุ่มครึ่ง-3 ทุ่ม และจะตื่นตอนเที่ยงคืน บางคืนยาวไปจนถึงตี 3 ตี 4 แต่ปรึกษาหมอแล้วค่ะหมอบอกว่าคุณแม่จะหลับหรือตื่นไม่มีผลกับตัวเล็กในท้อง เพราะลูกเขามีเวลานอนของเขาอยู่แล้ว แต่คนที่เพลียคือแม่ค่ะเพราะตอนเช้าแม่ยังต้องทำงานเหมือนเดิม

ช่วงใกล้คลอดจะนอนไม่ค่อยหลับค่ะแม่ๆแม่บ้านนี้เป็นตั้งแต่32weekเลยค่ะตอนนี้33week3dayก็ยังนอนไม่ค่อยหลับเลยแต่พยายามข่มตาให้นอนหลับให้ได้ค่ะเพราะหลังจากนี้เรายิ่งจะนอนไม่เต็มที่เพราะหลังจากคลอดแล้วตัวเล็กตะตื่นมาแทบจะทุก4-5นาทีเลยค่ะบางคนทุก2ชั่วโมงค่ะอิแม่จะเพลีนกว่าเดิมนะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ตี3-4เลยบางวันถึงเช้า ตื่นเช้ามาทำงานเพลียมากค่ะน้องชอบดิ้นกลางคืนแล้วนอนไม่ค่อยหลับ ทรมารมากยิ่งท้องโตยิ่งหลับยาก

เป็นเหมือนกันค่ะ หลังเที่ยงคืนตลอด หลับๆตื่นๆทั้งคืน นอนตี2-3 ตื่นตี5-6โมงทุกวัน แต่ไม่เพลียนะคะเบื่ออาหารแทน😅😅

เป็นค่า​ เรานอนราว​ 4​ ทุ่มและชอบตื่นราว​ ตี​ 3​ ตี​ 4​ เพราะน้องดิ้นบ้าง​ ปวดฉี่บ้าง​ แล้วนอนต่อไม่หลับ

เรา​ 32+4​ week.ค่า

เป็นเหมือนกันค่ะถ้าได้ตื่นแล้วลุกขึ้นมาฉี่ที่ไรกว่าจะหลับอีก..สุดท้ายอีแม่มานอนกลางวันเอา

เป็นเหมือนกันค่ะ รู้สึกอึดอัด ลูกก็ดิ้นเก่ง ถีบแรงด้วย นอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วค่ะ

เป็นคะ นอนไม่หลับ นอนดึกตี1ตี2บางคืนตื่นมาตี4ไม่หลับเลยคะแบบนี้จะมีผลกับลูกไหมคะ

เรานอนตี2ติดกัน3วัน ไปหาหมอความดันขึ้นเลย วัด8รอบก็ไม่ลง นัด ไป รพ.ความดันก็ไม่ลง

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่เรา ท้องแข็งบ่อยด้วยค่ะ จะเป็นช่วงนอนตอนกลางคืนค่ะ