11 ตอบกลับ

สภาพแวดล้อมในห้องนอนก็มีส่วนค่ะ ถ้าไม่ง่วงลองลุกเดิน หรือ อ่านหนังสือ ฟังเพลงเบาๆ ช่วยได้ค่ะ ยิ่งถ้าอายุครรภ์เพิ่มขึ้นจะยิ่งนอนหลับยาก และตื่นง่าย เพราะพลิกตัวแต่ละทียากไปหมด ไหนจะต้องลุกเข้าห้องน้ำ ส่วนตัวเราได้หมอนสำหรับคนท้องมา ตั้งแต่นั้นเราหลับยาวขึ้นมาก หรือคุณแม่ลองทำโยคะดูค่ะ เป็นการออกกำลังกาย ทำสมาธิในตัว ช่วยให้สงบได้ หลับสบาย ไม่ปวดหัวค่ะ

ขอบคุณคะ

หาหนังสืออ่านค่ะ เดือนที่หกจะเข้าเจ็ดเหมือนกัน บางทีก็ดูโทรศัพท์ซักครึ่งชั่วโมง ช่วยไก้บ้างค่ะ

ขอบคุณคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-78732)

เปิดดนตรีบรรเลงฟังก่อนนอนค่ะ ลูกได้ฟังด้วยแม่ได้ฟังด้วย หลับเพลินเลยค่ะ

ขอบคุณคะ

เป็นเหมือนกันเลย ถ้าได้ลุกเข้าห้องน้ำ เป็นชั่วโมงกว่าจะหลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กลางคืนตื่นบ่อยและหลับยากด้วย

เป็นเหมือนกันเลย..ค่ะ..เเต่พยามไม่นอนกลางวัน..ตอนเย็นจะไม่ง่วน

ขอบคุณคะ

ลองนั่งสมาธิ หรือออกกำลังกายเบาๆก็ช่วยได้นะคะ

ขอบคุณคะ

อ่านหนังสืออะไรก็ได้ค่ะ หลับชัวร์

แฟนล้มหัวลงปุ๊บหลับเลยครับ