ฝากท้องกับรพ.รัฐ​

ถามแม่ ๆ ที่ฝากท้องกับรพ.รัฐ​ค่ะ เวลาแม่ ๆ ไปหาหมอ หมอซาวด์​ให้ดู แล้วหมอบอกอะไรบ้างมั้ยคะ บ้านนี้ไปทุกครั้งบางคนก็ให้ฟังหัวใจลูก บางคนก็อธิบายว่านี่คือจมูก คือปาก แต่ล่าสุดที่ไปคือเหมือนจะเป็นหมอฝึกงานค่ะ ซาวด์​วนไปวนมา เหมือนให้มันจบ ๆ ไม่พูด ไม่บอกอะไรเบย เราถามว่าผู้ชายหรือผู้หญิงคะ หมอก็เปิดสมุดประจำตัวเราดู แล้วก็บอกว่า "ผู้ชายมั้ง ผู้ชายแหละ" แล้วก็ไม่พูดอะไรอีก ไม่ได้ให้ยา ไม่ถามอะไรเราด้วยค่ะ #ท้องแรกค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #อย่าดราม่าคนท้อง

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ปกติค่ะ55555