แบบนี้ท้องรึเปล่าค่ะ

ถามค่ะ มี พสพ.กับแฟนวันที่29 มีนา เวลาตีสามกว่า ใส่ถุง เป็นช่วงมีประจำเดือนพอดี (ซึ่ง ประจำเดือนมาวันที่25 ค่ะ) วันที่ 29 มีนา 15:30 ทานยาคุมฉุกเฉิน แทนซีวัน หลังจากทานยาคุม มีเลือดออก ถึงวันที่6 เมษา วันที่22 เมษา มีอาการหน้ามืด  จึงลอง ซื้อชุดทดสอบการตั้งครรภ์ ปัสสาวะ แบบหยด  ตอนเย็นประมาณ 20:00น. ผลออกมามี ขีดเดียว  จึงทดสอบอีกครั้งวันที่23 เวลา10:00น.ช่วงเช้า  ปรากฏว่ามีขีดเดียว  อยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ  ประจำเดือน ในเดือนเมษา ยังไม่มาเลยค่ะ ตอนนี้มีอาการท้องอืดค่ะ คุณแม่คนไหนเป็นบ้างค่ะ ตอนมีก็มีตกขาวนะคะ มีกลิ่น ก่อนหน้านี้มีอาการคันร่วมด้วยค่ะ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทั้งใส่ถุงทั้งกินยาฉุกเฉินไม่ท้องค่ะ ตรวจขึ้นฉีดเดียวด้วย ถ้าท้องต้องขึ้นสองฉีด อาจจะเป็นเพราะฮอร์โมนด้วยที่ประจำเดือนยังไม่มา ไปหาหมอตรวจนะคะอัวยวะเพศอาจจะติดเชื้อ ได้นะคะ

4y ago

โอเครค่ะ ขอบคุณค่ะ

Super Mum

เสี่ยงติดเชื้อนะคะ ควรพบแพทย์ค่ะ ค่อยว่ากันว่าท้องหรือเปล่า แต่อาการตกขาวน่าเป็นห่วงมากค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-2002453)