32 ตอบกลับ

บ้านนี้เช็ดสะดือให้แห้งหลังอาบน้ำ แล้วทาแอลกอฮอล์และเบต้าดีน สะดือหลุดเร็วค่ะ 8วันก็หลุดแล้วค่ะ

บ้านนี้น้อง9วันก็หลุดแล้วค่ะ ใช้คัตเตอร์บัตชุบแอลกอฮอล์เช็ดอย่างเดียวรอบๆสะดือ

แม่ต้องเช็ดด้วยแอลกอฮอลให้ถึงโคนสะดือเลยนะคะ ไม่งั้นสะดือลูกจะไม่แห้งคะ

Super Mum

ไปหาหมอค่ะแม่ รอบๆสะดือน้องเหมือนจะเปผ้นสีคล้ำๆ เสี่ยงติดเชื้อค่ะ

ถ้าหมายถึงสีม่วงๆคล่ำๆรอบสะดือ เป็นยาม่วงที่ตอนคลอดหมอให้มาคะแม่ #พึ่งกลับจากหาหมอมาเมื้อกี้คะสะดือไม่ได้เน่าเป็นเพราะมันอับเลยให้แอลกอฮอร์กับเบตาดีนมาคะ

บ้านนี้หลุดตอน 10 วัน ใช้แอลกอฮอล์เช็ครอบๆ แห้งแล้วก็หลุดไปเอง

บ้านนี้หมอให้ทาแต่แอลกอฮอล์20กว่าวันสะดือหลุดแล้วค่ะ

ลูกเราหลุด7วันคะต้องเช็ดทำความสะอาดหลังอาบน้ำเสร็จ

ของลูกที่บ้านคลอด15 20ก็หลุดแล้วจ้าไวมาก

บ้านนี้คลอดได้5-6วันก็หลุดแล้วค่ะแม่

ไปให้อนามัยล้างค่ะไม่กี่วันก็หลุด