คุณแม่คิดยังไงกับการออกจากงานมาเลี้ยงลูก🙏😊

ต้องบอกก่อนค่ะว่ากังวลมากเพราะเราเองก็มีหนี้ที่ต้องจ่ายรายเดือนและมีอาชีพเสริมคือขายของ ตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนกว่าแล้วอีก 3 เดือนก็จะคลอดแล้ว ฐานเงินเดือนอยู่ที่ 15000+ แฟนฐานเงินเดือน 18000+ สองคนภาระทางบ้านเยอะพอกัน โดยเฉพาะตัวเราเอง คิดว่าจะคลอดน้องแล้วมาทำอาชีพเสริมที่ขายอยู่ ซึ่งรายได้ก็ดีนะคะ แต่ว่าการค้าขายมันไม่แน่นอน เพราะไม่มีคนช่วยเลี้ยงอาจจะไม่เต็มที่ กังวลเรื่องรายรับมากค่ะ แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าสถานการณ์แบบนี้ควรทำยังไง#ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ