2 ตอบกลับ

ตอน28wน้องหนัก1000gค่ะหมอบังคับไห้กินไข่วันละ2ฟองเพิ่มน้ำหนักน้องค่ะ ตอนนี้เลยเน้นกินไข่วันละ2ฟอง กินปลาเเซลมอน กล้วย น้ำเต้าหู้ นม โยเกิร์ต วันจันทร์นี้หมอนัดลุ้นค่ะว่าจะถึง1500gมั้ย30wเหมือนกันค่ะ เเต่ส่วนตัวว่าไม่น่าถึงค่ะ😅😅ลุ้นไห้สัก1400gก็ยังดีมีเวลาเพิ่มเเค่2อาทิตย์เอง (พอดีเป็นความดันค่ะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษอาจจะต้องคลอดก่อนกำหนดหมอเลยบังคับไห้เพิ่มน้ำหนักน้อง)

ไข่ต้ม ค่ะแม่ เน้นๆเลย ทุกเช้า กล้วย นม (บ้านนี้กินสลับกัน ทั้งจืด ทั้งอัลมอนด์ ถั่วเหลือง นมวัว ) กินปลา กินหมู กินผัก กินผลไม้ กินให้หลากหลายค่ะ จากน้ำหนัก 2300 ตอน 33w สู่น้ำหนัก 3284 ตอน 37w