21 ตอบกลับ

ทางนี้25 วีค พึ่งไปหาหมอมาวันนี้เอง ปวดร้าวจนเดินไม่ไหว ได้แค่ยาพารากับสเปรย์ฉีดบรรเทา ปรับเปลี่ยนการนอนเอาก็ดีขึ้นจ้าแม่ สู้ๆน้า

VIP Member

ปวดค่ะ. มันปกติค่ะจะปวดไปจนคลอด จะปวดหน่วงๆแถวจิมิด้วย ยิ่งถ้าเดินเยอะๆนี่สุดค่ะเรื่องปวดหลัง ปวดเเว

ปวดตั้งแต่​ 24wks.​ จนตอนนี้​ 37wks.+5 ปวดขึ้นเรื่อย​ๆค่ะ​ แต่ดีที่คุณพ่อ​เค้าบีบนวดให้ตลอดทุกคืน​

อดทนเท่านั้นค่ะ ปวดไปจนคลอดเลย ให้แฟนนวดให้พอผ่อนคลายได้บ้างค่ะ แต่ปวดเหมือนเดิม

ปวดตั้งเเต่เดือนเเรก จะเข้า14วีคนี้ปวดหลังอีกละ ของเราวิธีเเก้หาหมอนมารองหลังคะ

บ้านนี้29วีคแล้วค่ะปวดหลังปวดเอวไปจนขาเลนค่ะเวลานอนก็ต้อองเปลี่ยนท่านอนบ่อยๆ

ปวดตั้งแต่20สัปดาห์จนตอนนี้เข้า31สัปดาห์แล้วเวลานอนกะจะหาหมอนมารองหนุนค่ะ

จะนั่งหรือจะนอน พยายามเอาหมอนรองหลังไว้ดนะคะ พยายามดื่มนมทุกวันด้วยนะคะ

บ้านนี้ 27 วีค ปวดมากเลยค่ะ นอนก็ปวดนั่งก็ปวด ต้องให้คุณพ่อช่วยนวดจ้า

ปวดค่ะตอน 27w นั่งหลังตรง หาหมอนพิงดูนะคะ อาจจะบรรเทาได้บ้างค่ะ