43 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจครั้งแรกไม่หมั่นใจตรวจใหม่อีกรอบขึ้นสองขีดดีใจมือสั่นใจสั่นทำอะไรไม่ถูกบอกสามีสามีไม่เชื่อบอกให้ไปหาหมอเลยเพราะเราปล่อยมา13ปีแล้ว

ตอนตรวจครั้งแรกเห็น2ขีดจางๆคือมือสั่นร้องไห้ นอนไม่หลับเลยค่ะเพราะดีใจมาก ถัดมา2วันตรวจอีกขึ้นขีดเดียว เฟลมากค่ะหยุดงานเลย 😅 อยากมีลูกมากค่ะ

เป็นค่ะ ตรวจเจอใจสั่นน้ำตาไหลโดยไม่รู้ตัว เพราะอายุก็36แล้ว พยายามมาทุกวิธีหมดเงินไป6หลักแต่ก็ไม่ท้อง จนเราถอดใจ ตอนนี้ได้29wแล้วค่ะ

เคยค่ะ ดีใจจนลมออกหู แบบไม่เชื่อสายตาตัวเอง ต้องตรวจซ้ำๆ 3-4 วันถึงหายอาการแบบนี้ อาการที่ว่าฉันมีลูกแล้ว ฉันเป็นแม่คนแล้วจริงๆ😊

บ้านนี้ตอนจะตรวจตื่นเต้นมากตรวจขึ้น2ขีด ดีใจมากวางไว้ข้างหมอนให้สามีดูเขาก็ดีใจมากปล่อยมาเป็นปี อีกอย่างห่างกันกับพี่เขา7ปี

ตอนที่รู้ครั้งแรก สั่นไปทั้งตัว น้ำตาซึมเลยค่ะ แล้วสามีก็โทรมาเขาดีใจมาก ดีใจแบบยิ้มไม่หุบ ซาวครั้งแรก น้ำตาซึมเลยค่ะ 😊😊

ตื่นเต้นมากค่ะร้อนรุ่มไปทั้งตัวทั้งอยากร้องไห้และหัวเราะเวลาเดียวกัน 1วินาทีหลายล้านอารมณ์ใช้คำนี้ได้เลยค่ะ

ของเราขึ้นจางมาก ตะโกนเรียกสามีให้ตื่น ตอนนั้น 6 โมงเช้า สามีตื่นมาแล้วบอกสามีให้ช่วยดูหน่อย เห็นขีดที่ 2 มั้ย 555

ดีใจมากรีบวิ่งไปหาสามี ให้ดู เพราะท้องแรกแท้งไป เว้นประมาน 14 วัน รู้สึกแปลกๆตรวจดู ท้องจ้า ตอนนี้18 วีคแล้ววว

น้ำตาไหลเพราะตกใจและดีใจค่ะ มีแฟน คนแรก สิบปีก็ไม่ท้อง คนสอง สามปีก็ไม่ท้อง คนที่สามสองเดือน ติดเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะมีแฟน2คนแรกไม่ท้อง มาท้องตอนคนที่3 ปล่อยปุ้ปท้องเลย