6 ตอบกลับ

อัพเดตนะคะ! คลอดเเล้วนะคะ นอนดูอาการ 1 คืน 9โมงเช้ามดลูกเปิด3 cm เเต่ไม่ปวดท้อง หมอถามว่าอยากคลอดเลยไหม เราก็อยากเเตกไม่ไหวเเล้วหมอเลยทำการเจาะน้ำคร่ำ ตามด้วยให้ยาเร่งคลอด ความปวดไม่ต้องพูดถึงค่ะคือที่สุด ทนปวด3-4 ชม.บ่ายโมงกว่าๆน้องออกมาลืมตาดูโลก เเข็งเเรงสมบูรณ์ค่ะ

ยินดีด้วยจ้า

38+5 น่าจะนอนดูอาการ 1 คืน ถ้าไม่เปิดเพิ่ม หมอจะกระตุ้น และให้ยาเร่งค่ะ เราตอนท้องแรก ปากมดลูกเปิด 1 ซม หมอให้นอนดูอาการ 1 คืน แล้วฉีดยาเร่งให้ตอนเช้า (แล้วแต่เคสค่ะแม่)

บ้านนี้มีมูกเลือดออก+อาการปวดเหมือนประจำเดือนแต่ปวดบีบๆปากมดลูกเปิด2.50ซม.เช้าอีกวันหมอฉีดยาเร่งคลอดให้ประมาณเที่ยงก็คลอดเลยค่ะ

เราก็เคยโดนยาเร่งตอนท้องแรก เลยกำหนดแล้วอาทิตย์ไม่ปวดไปนอนโรงบาล3คืนช่วงโควิดเพราะต้องตรวจเชื้อด้วย ก็ไม่ปวดจนได้ยาเร่ง ไม่ถึง10นาทีคลอดเลยค่ะ😆

บ้านนี้มีมูกเลือดออก ท้องปั้นแข็งทุก4-5นาที แต่ไม่ปวดท้องปากมดลูกเปิดแค่เซนเดียว หมอให้นอนรอคลอดเลยค่ะ

แม่แตกแล้วค่ะ

คลอดรึยังยังคะแม่อัพเดทหน่อยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว