46 ตอบกลับ

ฉีดวัคซีนหลังคลอดรึป่าวคะถ้าฉีดก็เป็นปกติค่ะแล้วผื่นจะค่อยๆหายเอง

รักษาความสะอาดค่ะแม่ไม่ว่าจะเป็นผ้าห่มตัวน้องหรือรอบๆตัวน้องด้วย

น้องน่าจะร้อนหรือป่าวค่ะคุนแม่​ ลองพาน้องพบคุณหมอดูนะคะคุนแม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่หมอให้ยาขมิ้นมา และใช้บีแพนเธนด้วย 3วันหายค่ะ

น่าจะได้นะค่ะ เราก็ทาที่คอให้น้อง ตอนเป็นผื่นอ่ะค่ะ

ปกติคะ ไม่ต้องคิดมาก เอาฟองน้ำชุบน้ำเช็ดทุกวันเดี๋ยวก็หาย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะหนักมากคอหน้าใช้ขมิ้นทาให้หายเลยค่ะ

VIP Member

Babydax-A ก็ดีนะคะ เคยซื้อให้ลูกเพื่อนใช้ เป็นผื่นๆ หายหมด

น้องแพ้อะไรรึเปล่าค่ะ เด็กผิวจะแพ้ง่ายกว่าเราค่ะ.

ตัวนี้คะ ดีมาก เป็นเหมือนกัน ทา 2 วันหายเลย

บ้านนี้น้องเคยเป็นตอนแพ้ครีมอาบน้ำคะ