46 ตอบกลับ

อาบน้ำเปล่าคะ และอย่าแช่น้ำ งดทิชชู่เปียกด้วยนะคะ สบู่ทุกอย่างห้ามใช้คะ ลูกไปหาคุณหมอๆบอกแบบนี้ตอนนี้หายหมดละคะ

แพ้ครีมอาบน้ำ แพ้แป้ง หรือน้ำยาซักผ้า รึเปล่าค่ะ คุณแม่ลองอาบน้ำเปล่าๆให้น้องดูนะค่ะ แล้วพาไปพบแพทย์นะค่ะ

ลูกสาวก็เป็นค่ะหมอแนะนำให้ใส่เสื้อผ้าบางๆและอยู่อากาศถ่ายเทแล้วจะลดลงไปเอง#แต่ตอนนี้หายหมดแล้วค่ะ

ตอนคลอดใหม่ลูกสาวก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ แต่อยู่ๆก้อหายเองหมอบอกปกติของเด็กแรกเกิดเป็นกันทุกคนค่ะ

น้องร้อนรึป่าวค่ะ ลองไปให้หมอตรวจก็ได้นะ เผื่อน้องแพ้อะไร จะได้เอายามาทา แม่จะได้ไม่ต้องกังวล

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะยิ่งกว่านี้อีกไม่มีที่เว้นเลยแม่เอายาเขียวเช็ดตัวก็ค่อยๆหายค่ะ

ใช้บีแพนเทนค่ะทาน้องที่บ้านเป็นจนหูติดตกสเสก็ดทาสามวันหายทั้งผื่นทั้งตกเสก็ดค่ะ

VIP Member

อาจจะแพ้ครีมอาบน้ำก็ได้คะคุณแม่ลองสังเกตดูลองอาบน้ำเปล่าให้น้องก่อนคะ

ลองไปพบแพทย์ดูก่อนนะค่ะ กลัวน้องแพ้เยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ ❤️

น้องแพ้อะไรสักอย่างรึป่าวค่ะ แป้ง น้ำยาซักผ้าหรือไม่ก้ออะไรสักอย่าง