10 ตอบกลับ

ปกติค่ะ แม่ปล่อยไปตามพัฒนาการ บ้านนี้6เดือนแล้วยังอมมืออยู่รู้สึกว่าจะ้วงปากตลอด สงสัยคันเหงือก

ใช่คะ เราก็คิดแบบนั้น

VIP Member

4เดือน5วัน​ หลับแล้วก็ยังดูด​แม่กลัวน้องติดไปจนน้องโตมากค่ะ

เดี๋ยวน้องหยุดดูดเองค่ะ วันนี้เค้ากำลังเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ

VIP Member

เดี๋ยวเขาก็หยุดดูดไปเองจ้า มันเป็นพัฒนาการนะคะ

VIP Member

บ้านจะ2เดือนแล้ว เริ่มดูดมือดูดแขนตัวเอง

เก่งจังเลย สู้ๆนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะอมมือตลอดเป็นปกติค่ะ

จ้า ขอบคุณคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องได้ 3ด22ว

ชอบด้วยนิ้วโป้งมากเลย บางทียัดเข้าปากทั้งสองมือเลยค้า น่าเอ็นดู❤️

VIP Member

4เดือน6วัน ติดหนักมาก 😆

Super Mum

เหมือนกัน​ค่ะ​😊

จ้า

VIP Member

นอนอมเลยคะ

555 อมจนหลับ