80 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้ก็พึ่งเลิกกันได้2เดือนกว่า ท้อง5เดือนแล้ว เขาไม่ดีคิดไม่ได้ก็ปล่อยวางค่ะแม่ เราก็อยู่หอคนเดียวเหมือนกันทุกวันนี้ หลังปีใหม่ก็จะกลับไปอยู่บ้านแล้ว พ่อแม่รักและเข้าใจเราที่สุดค่ะ เราก็สามารถเป็นทั้งพ่อและแม่ให้เค้าได้ สู้ๆค่ะแม่

สู้ๆนะคะคุณแม่ เพิ่งเจอไป เมื่อตอนท้องได้ 2 เดือนเองค่ะ ตอนนี้ลงตัวแล้ว กำลังใจจากครอบครัวดีค่ะ โชคดี ที่มีครอบครัวเข้าใจ น้อยใจบ้างบางเวลาค่ะ แต่ไม่อยากเครียด ตอนนี้ดูแลตัวเองเพื่อตัวเล็กสำคัญที่สุดค่ะ

สู้ๆนะคะแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ...บ้านนี้ก็ไม่ต่างกันเลยค่ะบ้านนี้ท้อง 27 w คิดมาก เสียใจ นอนไม่ได้มาหลายวันคิดแต่เรื่องเดิมๆนอนร้องไห้ทุกวันล่าสุดแม่บ้านนี้กลายเป็นฌรคซึมเศร้าระดับปานกลาง..สงสารลูกมาก...😭😭😭

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ สู้ๆๆๆนะคะเพื่อลูกรักที่กำลังจะออกมาลืมตาดูโลกนะคะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ เราก๊คล้ายๆกัน เราทำงานดูแลตัวเองคนเดียวจน8เดือนกว่าล่ะ ไม่เคยเรียกร้องให้มาดูแลหรืออะไร แต่อีกคนกลับใช้ชีวิตสบายหากินหาใช้แต่ตัวเองกินเหล้าติดเพื่อนล่าสุดไปคุยกับผญ.อื่นอีก เลวครบสูตร!!!

คุณแม่อดทนเพื่อเจ้าตัวเล็กนะคะ ไม่อยากให้คุณแม่เครียด แต่ก็ดีแล้วค่ะที่เขาทิ้งเราไป มันแสดงให้เห็นว่า ผู้ชายคนนี้เขาไม่ได้ต้องการครอบครัว เขาเห็นแก่ตัว ยังรักสนุกอยู่ อดทนนะคะ เป็นกำลังใจให้

สู้ๆค่ะเราเป็นอีกคนนึงที่จับได้ว่าแฟนมีคนใหม่ เรารับไม่ได้ไล่ออกจากบ้านไปแล้วค่ะ เราตัดสินใจว่าจะเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ลูกแฝดตอนนี้ 29 +4 w ทนอีกนิดก็เจอหน้าลูกแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

สุ้ๆนะคะ เราดูแลลูกกำลังใจของเราให้ดีที่สุดก็พอ ใครไม่รักดีปล่อยมันไปคะ คิดไม่ได้อย่าไปสนใจเลย มีลูกคือคนที่รักเรา ฟังเราก็พอแล้วแม่เราต้องเป็นเสาหลักให้ลูกสุ้ๆนะคะ❤️✨

หากพ่อของลูกคิดไม่ได้ คุณแม่นั้นควรคิดได้ ว่าดีแล้วที่คนไม่ดีได้เดินออกไปจากชีวิตเรา ฟ้าหลังฝนย่อมงดงามเสมอ อดทน เข็มแข็งเท่านั้น สู้_ๆนะคะ เพื่อลูกดท่านั้น

เป็นกำลังใจให้นะคะ เจอมาหนักมากๆเหมือนกัน พูดจนเลิกพูดแล้วค่ะ นั่งดูอย่างเดียว สุดท้ายไปกันไม่รอดเอง ตอนนี้ 8 เดือนแล้ว อดทน ทำใจ ตัดออกไปคิดถึงแค่ลูกก็พอนะคะ

อดทน ผ่านไปให้ได้นะคะ ถ้าเราไม่ตัดออกไป เราจะยิ่งเจ็บกว่าเก่า ที่ต้องทนเห็นเรื่องแบบนั้น นึกถึงลูกเยอะๆนะ

ขนาดมีลูกมีเมียเขายังคิดจะไปแบบไม่มีเยื่อใย หันมาโฟกัสที่ลูก เรามีสิทธิเลือกทางเดินให้กับตัวเองนะคะแม่ ลุกขึ้นมาเข้มแข็งไวไว สู้ๆนะคะ กอดให้กำลังใจนะคะ