บ้านไหนเป็นบ้างคะ ลูก 4 เดือน กินนมน้อยลง แชร์ประสบการณ์เป็นแนวทางหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ลูกตอนนี้ 4 เดือน 16 วัน จู่ ๆ กินนมน้อยลงค่ะ ปกติกินนมเต้า+เสริมนมผงป้อนขวด ปกติช่วงกลางวันกินนมทุก 3 ชั่วโมง ครั้งละ3-4 ออนซ์ กลางคืนลูกนอนยาว 4-5ชม. ตื่นมากิน1-2รอบ แต่มาสามสี่วันนี้ ช่วงกลางวันพอเอาเข้าเต้าแล้วลูกแผดเสียง ร้องไห้ ไม่ยอมเข้าเต้า หรือบางครั้งยอมดูด แต่แป๊บ ๆ ก็คาย แล้วก็ร้องไห้ ไม่เอาเต้าอีก พอลองให้ขวด ก็ไม่ยอมกิน เอาลิ้นดัน บางรอบก็คือไม่กินนมเลย บางรอบก็ปล้ำกันอยู่เป็นชั่วโมง ถึงจะยอมกินให้ได้แค่ ออนซ์ แต่กลางคืนเหมือนเค้างัวเงีย กินเต้าได้ดีมาก ดูดเต้าได้ 2ออนซ์ และเสริมขวดก็ดูดบ้าง แต่ก็ไม่หมดขวด กินน้อยลงกว่าเดิมด้วยค่ะ บ้านไหนเคยมีประสบการณ์ รบกวนแชร์แนวทางหน่อยค่ะ ว่าแบบนี้ปกติไหม อาการไม่อยากกินนมจะหายไปไหมคะ และถ้าน้องไม่กินนมเลย ต้องทำยังไงบ้างคะ แม่มือใหม่ค่ะ ไปไม่เป็นเลย เจอแบบนี้ เครียดและกังวล กลัวลูกได้นมไม่พอจะเป็นอันตรายค่ะ #ขอคำแนะนำค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ #4เดือน #แม่มือใหม่

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ