21 ตอบกลับ

อยากกินอะไรกินไปเลยค่ะ แต่อย่าเยอะเกินไปกินพอหายอยาก เพราะหลังคลอดจะอยากแค่ไหนก็กินไม่ได้

กินอะไรก็ได้ค่ะแม่ กินได้หมด แต่ความสะอาดต้องมาก่อน ปริมาณก็ต้องเหมาะสมนะคะ

ทานได้จ้า แต่อย่าทานส้มตำรสจัดมากเกินไปนะค่ะ และทานอาหารที่ปรุงสุกนะค่ะ

เรากินทุกวันเลย ส้มตำปูปลาร้า แต่แม่ควรระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะคะ

ถ้าสะอาดไม่ใส่ปลาร้าได้ค่ะ แต่บ้านนี้ทานมะม่วงมะละกอแล้วท้องอืด

ทานได้้จ้า แต่งดปู งดปลาร้า ของดิบๆ หมักดอง นะคะ

Super Mum

ทานได้หมดทุกอย่างค่ะแม่ เว้นแต่พวกแอลกอฮอล์

ทานได้ค่ะ เราทานยันวันสุดท้ายก่อนคลอดเลย

ได้จ้า แต่ไม่ควรทานเผ็ดหรือทานบ่อยๆนะคะ

VIP Member

ได้ค่ะถ้าเป็นปลาร้าต้องต้มสุกด้วยนะคะ