2 ตอบกลับ

เราเป็นคนดื่มน้ำน้อย แต่พอตั้งครรภ์ เลยดื่มเยอะ สาเหตุเพราะผิวแห้งมาก แล้วช่วยให้ขับถ่ายง่ายขึ้น เราลองปรับเปลี่ยนวิธีดื่มค่ะ ส่วนตัวเราใช้หลอดดูดจะทำให้ดื่มได้ปริมานเยอะขึ้น แต่ถ้ายกแก้ว ดื่มได้น้อย อีกอย่างยี่ห้อของน้ำค่ะ ปกติดื่มเนสเล่ แต่ช่วงท้องดื่มมองเฟอ ช่วยให้ดื่มง่ายขึ้นค่ะ เราไม่ชอบดื่มน้ำเย็น เลยจะติดปัญหาเรื่องรวชาตินิดๆ พอเปลี่ยนยี่ห้อโอเคขึ้นเลยค่ะ

ระวังน้ำคร่ำน้อยผิดปกตินะคะแม่ อันตรายต่อลูกค่ะ