71 ตอบกลับ

เพื่อนท้องก็ไม่แพ้ตอนนี้6เดือน แต่เราท้องแพ้หนักมากจนถึง4เดือนเลย อิจฉาคนไม่แพ้จังเลย

โชคดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ บ้านนี้แพ้ท้องหนักทรมานมาก... ปกติคนท้องจะมีทั้งแพ้และไม่แพ้ค่ะ

คนไม่แพ้ท้องคือคนที่โชคดีมากแล้วค่ะ บ้านนี้ก็ไม่แพ้เหมือนกัน กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ

โชคดีมากค่ะไม่แพ้ น่ีแพ้ตั้งแต่2-3เดือนเลย 4-8เดือนมาเป็นกรดไหลย้อนอีก ทรมานสุดๆ

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่ตั้งท้องจนตอนนี้ 37w 5d แล้วยังไม่เคยแพ้แม้แต่วันเดียวเลยค่ะ

VIP Member

ตั้งเเต่ตั้งครรภ์มา แม่บ้านนี้ไม่เคยแพ้ท้องเลยสักครั้งเลยค่ะแม่ ตอนนี้ 21w+1d

ปกติค่ะ นับว่าโชคดีนะคะ เพราะบ้านนี้แพ้เกือบตาย อยากไม่แพ้บ้างค่ะ

ปกติจร้า บ้านนี้ก็ไม่แพ้ท้องเลยค่ะจนตอนนี้ตั้งท้องได้32weekแล้วจร้า

โชคดีจังค่ะ​ ของเรานี่มีแพ้บ้างนิดหน่อย​ แต่นมนี่กินไม่ได้​เลย​

ไม่แพ้ท้องเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้ทั้ง2 ท้องเลยค่ะ ตอนนี้ท้อง2 อยู่ค่ะ