24 ตอบกลับ

VIP Member

เป้นช่วง3-4เดือนคะ​ ละก็หาย มาเป็นผื่นผดที่พุงแทน แม่ใช้สบู่มังคุดอภัยภู เบศ เจลลี่สครับอโลเวล่าสมูทโต๊ะ ถ้าหน้าก็ใช้เจลว่านหางทาคะ ใช้ใช้เจลว่านหางทาตอนอาบน้ำเสร็จทาพุงทาหลัง ละค่อยโบกโลชั่น( นีเวัยน้ำเงิน, เจอเก้นมะพร้าว) บะปะแป้งเย็นแบบน้ำ​กับโดยแป้งเย้นทับคะ ไม่งั่นคันพุงคันหลังมากกก ละพอโลชั่นซึมๆถ้ายังคันอยุ่ก็​คาราม่ยด์ทับอีกทีคะ

เป็นจ่า ปล่อยเลยค่ะเป็นทีเพศท้องบ้านนี้เห่อมาก และขึ้นหน้าอกที่เต้านมด้วย และก็มีกากน้ำนมรึเกลือนทีหน้าเลยมาช่วง4เดือนแรก ตอนนี้หายแล้วสู่8เดือนกว่าๆ จางลงและหายทุกอย่าง ไม่ได้ใช้อะไรทั้งนั้นครีมก็ไม่ได้ใช้ ใช้แต่สบู่แคร์สีฟ้าจ้า

เราเป็นช่วง3-4เดือนค่ะ สิวขึ้นเต็มหลัง ต้นแขน คอ จนเหมือนคนสกปรก แต่หลังจากนั้นสิวก็หายไปเองค่ะ (ได้ลูกสาว)

เหมือนกันเลยค่ะ

เราสิงขึ้นทั้งท้องทั้งหน้าอกทั้งหน้ากับหลังจนไม่มีที่จะให้ขึ้นแล้วค่ะเต็มตัวไปหมด

ขึ้นเต็มเลยค่ะจะใช้ครีมก็เป็นห่วงน้องตอนนี้จะ 9 เดือนละค่ะเริ่มจางลงเยอะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้สิวเต็มไปหมดทั้งหน้าทั้งตัวคางหน้าอกท้องหลัง หลังหู

สิวขึ้นหลังเยอะมากค่ะ จากเป็นคนไม่มีสิว ตอนนี้ที่หลังไม่มีที่ว่างเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เริ่มขึ้นตั้งแต่ยังไม่ตรวจการตั้งครรภ์เลย 😅

บ้านนี้ก็เป็นคะเปนทั้งหน้าเลยส่วนหลังขึ้นแค่ข้างบนคะ

ตอน1-5เดือนเยอะมากค่ะพอ6-7เดือนไม่มีสิวเลยเกลี้ยงมากค่ะ