5 ตอบกลับ

บ้านนี้จะตีพื้นหรือตีขาตัวเองค่ะมันเรียกสติเราได้และได้ระบายความโกรธของเราไปด้วยขู่น้องไปด้วย 2.3ขวบกับน้อง3เดือนแม่จะบ้าตาย

บ้านนี้กินน้ำเย็นมองหน้าลูกค่ะ ช่วยได้ระดับนึง

TapFluencer

ความอดทนอย่างเดียวเลยค่ะแม่ ถ้าทนไม่ไหวก็เดินหนีไปสงบสติอารมณ์สักครู่ (ฝากลูกให้คนอื่นดูแปปนึง) พยายามเข้านะคะ

ตอนนี้เย็นมาเยอะแล้วค่ะ มองหน้าลูกแล้วก็สงสาร

เวลาอารมณ์เสียให้เลยเดินหนีค่ะเผื่อจะควบคุมอารมณ์ตัวเองได้

สู้ต่อไปนะค่ะเพื่อลูกค่ะ

นับ 1-10 แล้วคิดเสมอว่าลูกฉัน ๆ ๆ

ลูกฉัน เหมือนฉันใช่มั๊ยตะแม่

คิดถึงวันที่ตัวเองเจ็บ

ค่ะแม่