21 ตอบกลับ

ต้องรีบไปหาคุณหมอ นะคะ เพื่อหาสาเหตุ ซึ่งไม่ควรชะล่าใจ หมอจะหาสาเหตุของการดิ้นน้อย หรือเช็คสุขภาพร่างกายของน้อง หัวใจเต้นของเด็กอาจไม่สบายหรือเปล่า เพราะบ้านนี้ก็พึ่งออก รพ มา ค่ะ ลูกดิ้นน้อยลงและเบามา คุณติดเครื่องมือ ฟังหัวใจ นอน รพ 1คืน เนื่องจากท้องแข็งปัสาวะอักเสบ ซึ่งมีส่วนทำให้ลูกดิ้นน้อย ต้องรีบไปให้หมอเชคนะคะ

รีบไปหาหมอก่อนดีกว่าค่ะแม่ พยาบาลจะติดเครื่องวัดการเต้นของหัวใจลูกให้เราฟัง จะได้สบายใจด้วย (บ้านนี้เพิ่งไปมาเมื่อวานเพราะลูกดิ้นเบาลงเหมือนกัน)

อายุครรภ์ และผ่าคลอดวันเดียวกันเลยคะ ลูกดิ้นน้อยลง อาจเป็นเพราะว่าเด็กตัวใหญ่ขึ้นพื้นที่แคบ แต่ถ้าไม่สบายใจไปหาคุณหมอดีที่สุดเลยคะ

อายุครรภ์ เท่ากันเลยค่ะแม่ นัดผ่าวันเดียวกันด้วยค่ะ บ้านนี้น้องน้ำหนักเยอะค่ะเลยต้องผ่าก่อน ตอนนี้น้องน้ำหนัก 4200 กรัมแล้วค่ะ

วันหมอกระตุ้นปากมดลูกตอนนี้กลับมานอนดูอาการที่บ้านค่ะ เด็กปลอดภัยดีค่ะ

บ้านนี้ 39+2ค่ะ คุณหมอรีบ แม่ไม่รีบ แม่ไม่มีอาการผิดปกติใดๆ หรืออาการของคนจะคลอดเลยค่ะ อยู่ดีๆหมอก็นัดผ่าแม่ก็ทำตามที่หมอบอก😂

ดมยาค่ะแม่

บ้านนี้หมอนัดผ่าก่อนกำหนดเลยค่ะ ผ่าวันที่12มิ.ย63 ตอนนี้บ้านนี้ได้37 วิค น้ำหนักลูก3700

ดิ้นน้อยต้องรีบไปหาหมอคะแม่อย่ากลัวเสียเวลาลูกสำคัญ​มากคะ

VIP Member

ผ่าคลอด วันพฤหัสนี้แล้วจ้า ตื่นเต้นมากๆ🥰39+1

ท้องแรกคะ

รีบไปหาหมอดูนะค่ะ มีอะไรหมอจะได้ช่วยทันค่ะ

บ้านนี้หมอนัดผ่า 22 มิ.ย.ค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์37w