19 ตอบกลับ

ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ มะม่วงหาวมะนาวโห่มีฤทธิ์ขับเลือด ถ้าเป็นเราไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ

บ้านนี้เคยนั่งกินแบบไม่รู้ว่าเขาห้าม ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นลูกก็ปกติแข็งแรงดี แต่ก็แล้วแต่คนค่ะ

ค้าาา

ไม่ควรค่ะ ผลไม้มีหลายอย่างให้เลือกทาน ไม่ควรทานมะม่วงห่าว เห็นว่าเป็นยาขับเลือด

บ้านนี้ก็เคยกินไม่รุ้ว่าห้าม​ ลุกแข็งแรงดีจร้า​ แล้วแต่ความเชื่อคะ

เผลอกินไปนิดนึง แต่ไม่มีอาการผิดปกติเลยจ้า สงสัยแล้วแต่คน 😀

คนที่บ้านบอกว่าคนท้องห้ามกินค่ะเพราะอาจจะเเท้ง

เค้าบอกว่าคนท้องห้ามกินนะคะ

ไม่ได้จ้าอย่าเสี่ยงเลย

ไม่ได้จ้า ห้ามเลยน้าา

มียางเยอะค่ะ ห้ามค่ะ

ไม่น่าจะได้ค่ะ