28 ตอบกลับ

เป็นสีเดียวกันเลยค่ะเพิ่งเจอเมื่อเช้า อายุครรภ์7 4 วันเสาร์คลินิกหมอปิดด้วย 🥲

ถ้ารอคลินิกเปิดคุณแม่ต้องนอนเฉยๆพักผ่อนนะคะ แต่บ้านนี้แท้งคุกคามเลยเลือกฝากรพ.เอกชนค่ะ เพราะหมออยู่ตลอด ตอนนี้14w ยังมีเลือดออกเพิ่งไปหาหมอมาวันนี้เลยค่ะ

VIP Member

อันตรายนะคะ.ตกขาวเลือดปน หาหมอรับยาฆ่าเชื้อด่วน เป็นอันตรายทั้งแม่และลูก

อันนี้เป็นตกขาวปนเลือดค่ะ ควรรีบไปหาหมอค่ะ เสี่ยงแท้งได้

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้9วีคล่ะ แอบกังวลมาก ลูกคนแรกด้วย

คุณแม่รีบไปหาหมอนะคะเราเป็นแบบนี้3วีคเองค่ะสุดท้ายท้องนอกมดลูกค่ะต้องเอาออกตอนนี้นอนอยู่รพ.ค่าาา

VIP Member

นี่มันเลือดแล้วค่ะไม่ใช่ตกขาว รีบไปพบหมอค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ เพราะท้องอ่อนไม่ควรมีเลือด

TapFluencer

น่าจะปนเลือดด้วย แนะนำคุณแม่ไปหาหมอค่ะ

นีบหาหมอด่วนคะ แท้งคุกคาม

เเนะนำให้รีบไปหาหมอเลยคะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่ะ✌️