28 ตอบกลับ

นี่มันเลือกนะคะไม่ใช่ตกขาวเฉยๆ รีบไปหาหมอนะคะ เพราะทางนี้เป็นแบบนี้มา3-4ท้องแล้ว ไม่รอดสักท้องค่ะ ตอนนี้ท้องก็เป็นนะคะรีบไปหาหมดตรวจเช็คอย่างไวเลยค่ะ สรุปได้หยุดงานเลยค่ะ ตอนนี้11วีค ยังต้องระวังกันต่อไป

ไปหาหมอเถอะค่ะไม่ใช่ตกขาวสีผิดปรกติ แต่มันมีเลือดออกละ อาจเกิดอาการแท้งคุกคามได้ คนท้องแม้มีเลือดออกนิดเดียวก้อควรไปพบหมอ ไม่ควรทิ้งไว้ เราเคนมีประสบการณ์มาแร้ว รีบๆไปนะค่ะ..ขอให้ปลอดภัย

รีบไปหาหมอเลยคะแม่ เมื่อปลายเดือนที่แล้วเราก็เป็น แต่ของเราออกเป็นเลือดสีน้ำตาล หมอให้ฉีดยากันแท้งเลยคะ ตอนนี้เลือดหยุดแล้ว (เราเคยแท้งมาแล้วท้องนึง)ตอนนี้เราได้9w4dแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะตอน 8 วีค แต่ไม่ได้แท้ง เป็นแค่ รกเจาะผนังมดลูกเลยทำให้มีเลือดออกค่ะ จขพ. ไม่ต้องกังวลนะคะ ไปหาหมอตรวจดีที่สุดค่ะ ตอนนี้ 25 วีค แล้วค่ะ ^^

ไม่เรียกว่าตกขาวนะคะ เราเคยเป็นตอนท้องแรกที่แท้งไปเลือดออกแบบนี้ภาวะแท้งคุกคาม ผ่านไปวันนึงน้องหลุดออกมาตอนเราเข้าห้องน้ำพอดีเลยค่ะ

ถ้าตกขาวไม่ควรจะเป็นสีนะค่ะคุนแม่แนะนำให้คุนแม่หาหมอนะค่ะเพื่อความปลอดภัยของตัวเล็กเพราะว่าอาจจะเป็นภาวะแท้งคุกคามได้นะค่ะคุนแม่

คุณเเม่ต้องไปหาหมอนะคะ เพราะว่านั่นไม่ใช่ตกขาวคืะมันคือน้ำมูกเลือดใสนะคะต้องรีบหาหมอให้เร็วที่สุดค่ะ

ตอน14วีคเคยออกสีนี้ค่ะออกมาน้อยกว่าคุณแม่อีกค่ะสรุปน้องไม่อยู่แล้วค่ะหัวใจไม่เต้น+โตช้า

คุณแม่รีบไปหาหมอนะคะ เราก็เคยเป็นตอนนี้ ตั้งครรภ์ได้ 4 เดือนแล้ว เป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ

ไปหาหมอเลยคะ เราก็เป็นแบบนี้ เป็นแท้งคุกคาม งดการเคลื่อนไหวให้มากที่สุดคะ