304 ตอบกลับ

บ้านนี้ไหลนิดหน่อยตั้งแต่4-5เดือนคือไวมากตอนนี้เข้าเดือนที่7ไหลจนต้องเปลี่ยนเสื้อ

TapFluencer

ท้องได้ 5 เดือน มีน้ำนมแล้ว บีบหน้าอกไม่ได้ มีไหลตลอดเลยค่ะ จนตอนนี้8 เดือนกว่าแล้ว

VIP Member

หลังคลอดท้องแรกวันแรกมาเรยค่ะ มาเพราะมือพยาบาลบีบ😆เราบีบไม่เป็นเรยไม่ออกสักที

น้ำนมจะมาหลังคลอดนู้นค่ะ^^ถ้าผ่าก็3วัน หลังผ่า ถ้าคลอดเองน้ำนมก็จะมาเองอัตโนมัติ

ท้องแรกหรือเปล่าคะถ้าท้องแรกต้องคลอดน้องก่อนค่ะน้ำนมถึงจะมาส่วนมากจะ 2-3 วันค่ะ

ของเรา8เดือนแล้วไม่ได้ไหลเองแต่เราสังเกตุตอนเวลาจะอาบน้ำรู้สึกหัวนมเหมือนน้ำ

ตอนท้องจะไม่มีแม่ๆคนไหน มีน้ำนมนะคะ คลอดน้องแล้วถึงจะมีค่ะ จากที่ถามหมอมานะคะ

บ้านนี้ไม่มีเลย 32 วีคแล้ว หน้าอกดูเล็กลงกว่าตอนท้องอ่อนด้วย นมก็ไม่คัดเท่าไหร่

บ้านนี้7เดือน มีน้ำใสๆ ออกมาเลอะเสื้อใน1-2หยด อันตรายไหมคะ น้ำนมมาเร็วไปหรือป่าว

น้ำนมจะมาหลังคลอดนะคะแม่ ถ้ามาก่อนเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดน๊า ค่อยบำรุงตอนคลอดนะ