304 ตอบกลับ

หัวนมเราออกคัมๆ มีขาวๆออกที่หัวนมเราเลยบีบดูปากดว่า มีน้ำใสๆออกจากหัวนมเป็นทั้ง2ข้าง ท้อง2แล้ว น้ำนมมารอน้องแล้วพร้อมดูด

ไหลหนักมากไม่ได้ทานอะไรบำรุงเลยค่ะ ถ้าไม่ใส่ยกทรง เสื้อเปียกเยอะเลยค่ะ

36วีคค่ะ ท้อง2

ยังเหมือนกันเลยค่ะคุณแม่แต่ช่วง4-5เดือนมันเหมือนมีนำ้ใส่ๆไหลออกมาจากเต้านมแต่พอหลังๆมาไม่มีวีแววเหมือนกันเลยจร้า

TapFluencer

มีไหลซึมมาแล้วคะ ท้องสามแล้วคะ 8เดือนเหมือนกันคะ อย่าไปบีบนะคะ เดี๋ยวหลังคลอดก็มาเองคะให้น้องดูดกระตุ้นบ่อยๆนะคะ

บ้านนนี้แม่ต้มกะทิหัวปลีให้กินตั้งแต่ท้องจนคลอดค่ะน้ำนมไหลตั้ง2เดือนเลยค่ะ..เสื้อเปียกโชกเลยน้ำนมล้นเหลือมากๆ

บ้านนี้ท้องแรกน้ำนมไหลหลังคลอดจ้า ท้องจ้ารู้สึกคัดเต้านม แต่น้ำนมยังไม่ไหลจ้า น่าจะไหลหลังคลอดนะคะคุณแม่

ของเราน้ำนมออกหลังคลอดแล้วนะหมอประคบเต้านมให้แต่แนะนำให้ทานอาหารที่ใส่พริกไทยเยอะๆน้ำนมจะไหลดีมาก

บ้านนี้มีเเอบบีมดู มีน้ำซึมออก แบบดีใจเพราะตอนท้องเเรกไม่มีน้ำนม ท้องนี้หวังว่าจะมี ย่างเข้าเดือนที่8

VIP Member

แนะนำให้กินน้ำอินทผลัมนะคะ บำรุงใกล้คลอดจะได้มีน้ำนมให้ลูกกินค่ะ เตรียมน้ำนมก่อนคลอดได้จะดีมากเลย

ร่างกายของแม่ท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ อย่าพึ่งกังวลค่ะ รอหลังคลอดดูนะค่ะแม่ หาอะไรบำรุงน้ำนมค่ะ