12 ตอบกลับ

เรากินเรื่อยๆเลยค่ะเห็นอะไรก็กินก็ชิม พอชินแล้งก็อยากกินนั่นกินนี่ไปเองค่ะ เราทั้งอึดอัดทั้งแพ้ท้อง ตอนนี้มีบ้างที่ไม่อยากแต่น้อยมาก เริ่มชินจนดีขึ้นมากแล้วค่ะ

บ้านนี้ทะยอยกินทีล่ะนิดค่ะอย่าให้อิ่มเยอะค่ะจะทำให้หายใจไม่ออกแล้วพยายามเดินให้ย่อยบ่อยค่ะเวลานั่งจะขอบแอ่นหลังด้านข้างค่ะจะรู้สึกว่าโล่งสบายค่ะ

เรากินได้ค่ะ แต่จะหายใจไม่ค่อยออกแค่มื้อกลางวัน ทานปกติไม่ได้เยอะมาก ข้าวแล้วก็ผลไม้ตาม ต้องเอนหลังถึงหายใจสะดวกค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ หิวบ่อยแต่กินได้นิดเดียว ยิ่งมีอาการปวดเนื้อปวดตัวร่วมด้วย ยิ่งเหนื่อยเลยค่ะ

เวลากินเราจะแบ่งกินมื้อละเล็กๆแต่หลายๆมื้อค่ะแม่ เพราะหิวเก่งมาก555 จะกินทีเดียวไม่ได้เดี๋ยวแน่น

บ้านนี้กินสาระพัดเลยคะ จนน้ำหนักขึ้นเกือบ4โล หลังจากไปหาหมอเลยต้องมานั่งคุมน้ำหนักใหม่😂

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 5เดือนจะ6เดือนแล้ว เดินนิดหน่อยก็เหนื่อย นั่งเฉยๆก็เหนื่อย 😅

TapFluencer

ขอตามด้วยคนค่ะ เรา 5 เดือนกว่าจะ 6 เดือนแล้วค่ะ เป็นแบบแม่เลยค่ะ

ของเราเป็นบางวันค่ะ คือหิวนะคะ แต่มันจุก แน่นท้องไปหมด

เป็นค่ะแม่ ช่วงกินข้าวอิ่มๆ อาจจะเพราะกินอิ่มไปค่ะ

เป็นค่ะ เดินตลาดนัดนิดเดียวยังเหนื่อยเลยค่ะ