22 ตอบกลับ

ภาวะแท้งคุกคามค่ะแม่ระวังนะคะ แม่บ้านนี้เสียน้องไปค่ะ

มีเลือดออก กระปริบกระปรอย สักวัน2วัน แล้วก้จะออกเยอะเปนช่วงๆ ของเรามีเลือดออก9วัน มีปวดท้องร่วมด้วย ปวดบีปเหมือนปวดประจำเดือน แต่ปวดหนัก ปวดๆหายๆ นอนพักก้แล้ว ไม่ดีขึ้น แต่ผลสรุป แท้งค่ะ ตอนนี้ได้ตั้งครรภ์ใหม่แล้วค่ะ ลุ้นเหมือนกันค่ะ กลัวมีเลือดออกอีกค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือด การมีเลือดคือภาวะแท้งคุกคาม ถึงกับแท้งได้ค่ะ เหมือนเรา

ลองไปหาหมอที่ฝากครรภ์ดูนะคะ เพื่อความสบายใจของเรา

ไปตรวจเช็คกับคุณหมอเพื่อเมคชัวร์เลยค่ะ

เลือดออกพบหมอทันที่คะไม่รอได้นะคะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอก่อนก็ดีนะคะ

หาหมอค่ะไม่ควรมีเลือดนะ

ไปหาคุณหมอเลยค่ะคุณแม่

VIP Member

หาหมอ ฝากครรภ์เลยคะแม่

ไปหาหมอเรยค่ะแม่

ไปหาหมอเลยจ้า