15 ตอบกลับ

นาน ๆ ทีได้ค่ะ แต่ควรระวังเรื่องน้ำตาล เพราะในน้ำชงเขาใส่น้ำตาลเยอะมากค่ะ (แนะนำสั่งหวานน้อย) เราก็ติดชาเขียว ชานมไข่มุกค่ะ ก่อนท้องคือซักวันละแก้วยีราฟเลย แต่ท้องมากินแล้วนอนตี 3 ทุกที 555555 🤣 เลยงดยาวตั้งแต่ท้องเดือนที่ 2 เลยค่ะ

จะบอกว่ากินแทบทุกวัน🤣 ให้นมก็กินค่ะ ตอนนี้ท้อง2ไม่กินคือหงุดหงิด แต่กินไม่หมดแก้วนะคะ สั่งหวานน้อย คุณแม่ชื่นใจลูกน้อยแฮปปี้ ปล. เจาะเลือดน้ำตาลปกติค่ะ น้ำหนักคุณแม่น้อยด้วย คุณหมอเลยบอกกินไปเลย

บ้านนี้ตอนท้องไตรมาส2กินทุกวันค่ะ ผลเบาหวานปกติดี แต่พอเข้าไตรมาส3เริ่มเบื่อค่ะนานๆกินที แต่กินเยอะไปก็ไม่ดีนะคะมันไม่มีประโยชน์แนะนำให้กินพอหายอยากค่ะ

เราก็กินท้องสองกินแทบทุกวันเพราะไม่รูว่าเขาห้ามตอนแป็ดปีก่อนแต่เกิดออกมาแม่ลูกสมบูรณ์ถึงปัจจุบัน🤣🤣🤣🤣ตอนนี้ท้อง3ค่ะกินแต่ลดหน้อยลง

นานๆกินทีไม่มีปัญหาค่ะ ไม่เชิงสั่งห้ามนะคะ เพราะที่ห้ามจริงๆคือของดิบ,หมักดอง,แอลกอฮอล์ค่ะ

บ้านนี้เเอบกินบ่อยมากก่อนไปหาหมอสักสองสามอาทิตกินทีแต่น้ำตาลเท่าเดิมจ้า😆😆

บ้านนี้วันเว้นวันเลยค่ะ😆 ขาดของหวานไม่ได้ ปกติดีค่ะตอนนี้7เดือนกว่าเเล้ว

นานๆกินทีได้ค่ะ ให้พอหายอยากนะคะ บ้านนี้ก็กินค่ะ 4 เดือนเหมือนกัน

บ้านนี้กินชานมไข่มุก ทุกอาทิตย์เลยค่ะ ก็คนมันอยากกินอ่ะ🤣🤣

บ้านนี้กินทุกวันจนตอนนี้37วีคแล้วตรวจค่น้ำตาลปกติ งงมาก😅😅