146 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าเคยท้องแล้วคลอด ยังไม่เกิน10 ปี ไม่ต้องฉีดค่ะ

ฉีดค่ะ บาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่พร้อมกันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฉีดวัคซีนแบบรวมเข็มเดียวตอน8เดือนค่ะ

ฉีดแล้วคะแต่จำไม่ได้ว่าฉีดตอนประมาณกี่วีค

ฉีดเข็มแรกตอน 23wค่ะ เข็มที่ 2 นัดหน้าตอน 27w ค่ะ

ฉีดครบ3เข็มตอนฝากครรภ์ค่ะ เพราะไปฝากเร็ว;_;

ฉีดเข็มแรกตอน3 เดือน เข็มที่2 ตอน7 เดือนจ้า

ฉีดไป 2 เข็มแล้วค่ะอีกเข็มฉีดหลังคลอดค่ะ

ฉีดเเล้วค่ะ.2เข็มเหลืออีก1เข็มหลังคลอด.😂

ฉีดแล้วค่ะ 2 เข็ม บาดทะยัก และไข้หวัดใหญ่