8 ตอบกลับ

เรากินเกลือแร่คะ กินเรื่อยๆ จนกว่าจะหาย บ้านนี้ ท้อง 36/3 วันละคะเพิ่งท้องเสียไม่กี่วันนี้เองกินลองกองมากไปน่อย 😁😂😂

ไปหาหมออีกรอบดีกว่าค่ะ ท้องเสียหนักๆมีผลทำให้มดลูกบีบตัวได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ท้องเสียจนได้เข้า รพ. เลยค่ะ ได้นอนดูอาการ3คืน

เป็นอันตรายต่อเด็กไมค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าไปหาหมอดีที่สุดจ้า

ระวังเรื่องอาหารการกิน นะคะแม่ เน้นที่ถูกสุขลักษณะหน่อย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะตอน 3 เดือน แต่ไม่หนักเท่าไหร่

เราเคยเป็นตอนท้องได้ 7 เดือนไปหาหมอครั้งแรกกลับมายังไม่หายก็เลยกลับไปอีกรอบหมอเค้าเลยให้นอนให้น้ำเกลือ 1 กระปุกคะหลังจากกลับบ้านมาก็เริ่มถ่ายน้อยลงแล้วก็หายไปเลยคะ

บ้านนี้ก็เป็นอยู่ค่ะ ท้องเสียถ่ายเป็นน้ำเหมือนกันเข้าห้องน้ำราวๆ 10กว่ารอบ ปวดท้อง กินอะไรก็จะอ้วกค่ะ ไปหาหมอมา หมอว่าเป็นโรคกระเพาะแต่แม่ว่าไม่น่าใช่ ลองกินเกลือแร่ดูนะคะ เผื่อดีขึ้น

ขอบคุณค่ะ