52 ตอบกลับ

ใช้น้ำตบฮาดะลาโบะ และครีมของออเรียลทอล ใช้​ปกติ​เหมือน​ตอน​ไม่​ท้อง​ค่ะ

ใช้ปกติคะ แพ้ไตมาสแรกๆไม่ใช้เพราะ แพ้หนักมากขี้เกียจ หลังๆหายแพ้ ใช้ปกติ

แต่บางอย่างก็ใช้ไม่ได้นะค่ะ คุณแม่ต้องระวัง เพราะมีผลกระทบต่อลูกจ้า

เราเปลี่ยนมาใช้ออเรลทอลค่ะ บอกพนักงานว่าตั้งครรภ์เขาก็แนะนำ

ไม่ใช่เลยจ้า ไม่อยากจับเครื่องสำอางเลยขี้เกียจมาก ลูกสาวค่ะ

บ้านนี้ใช้ครีมเดิมทาปกติค่ะ แต่ทาบ้างไม่ทาบ้าง ขี้เกียจ😁

ใช่ค่ะ ทาตอนกลางวัน กลางคืนขี้เกี

ใช้ทั้งครีมทาหน้าและโลชั่นค่ะ แต่ไม่รุ้ว่าต้องห้ามใช้ไหม

เหมือนกันค่ะ

ใช้ค่ะใช้ของ Zeblanc เปนครีมคุณแม่โดยเฉพาะ ใช้ดีด้วยค่ะ

ใช้ค่ะ บ้านนี้ใช้ sulwhasoo ตอนเช้า ส่วนตอนเย็นโบก cetaphil ค่ะ

แทบไม่ใช่เลยคะ เพราะว่าแพ้กลิ่นครีม กลิ่นน้ำหอม