15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ หลังอาบน้ำเย็น แล้วมายืนทาครีมในห้องเเอร์เย็น พอนั่งพักห่มผ้าให้ร่างกายอุณหภูมิปกติมันก็หายไปนะคะ เราว่าน่าจะเป็นไขมันรึป่าว ไม่แน่ใจ แต่ไม่เป็นอันตรายหรอกค่ะ เราเป็นมาสักพักแล้ว ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 38+3แล้วค่ะ ถ้ากังวลก็ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

เป็นเหมือนค่ะ เป็นตั้งแต่ก่อนท้อง จนตอนนี้คลอดน้องได้9เดือนยังไม่หายเลยค่ะ เคยไปหาหมอเจาะเลือดก็ปกติค่ะ แต่ก็มีแอบกังวลเหมือนกันค่ะ เวลาอาบน้ำเสร็จใหม่จะด่างแบบเห็นได้ชัดมากเลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกัน​ค่ะ​ เวลาอาบน้ำเสร็จ​แล้วทาครีมจะเห็นเป็นด่างๆแบบนี้​ แต่พอสักแปบก็หายเป็นปกติ​ค่ะ

เป็นเหมือนกันคะทีแรกคิดว่าเป็นคราบครีม พอไม่ทาครีมก็เป็น ลองสคับผิวก็ไม่หาย😓

บ้านนี้ก็เป็นนะคะแต่คิดว่าน่าจะยืนนาน หรือเดินเยอะ เลือดเลยลงขาเป็นจ้ำๆ

เป็นค่ะ เเต่ที่มือ มันหายไปเองค่ะ เเต่เเม่ควรไปหาหมอนะคะ. ถ้าเเม่กังวล

ที่ผิดคือมีผื่นแดงขึ้นค่ะ คล้ายแพ้อะไร ถ้าไม่หายก็ไปหาหมอค่ะ

เป็นเม็ดผื่นแดงขึ้นเหมือนกันค่ะบนหลังเท้าคันด้วยค่ะกังวลมากเลยค่ะตอนนี้24w1d

เคยเป็นท้องที่แล้ว หลังคลอดหลายเดือนเหมือนกันค่ะ กว่าจะหาย

เราก็เป็นเหมือนกันค้ะเดี๋ยวก็หายไปเอง

เป็นเหมือนกันค่ะ พึ่งมาเป็นตอน36Wค่ะ