5 ตอบกลับ

TapFluencer

ตอนเช้าดื่มดีน่างาดำนมชงใส่กับผงจมูกข้าวไรซ์เบอรี่กับกล้วยน้ำหว้า2ลูก กลางวันกินข้าวปกติแต่มีไข่ต้ม2ฟองจะอยู่ในมื้อกลางวันทุกมื้อ ก่อนนอนกินนมอีก1กล่องแต่เป็นนมวัว ระหว่างวันหิวก็กินผลไม้เช่นส้ม มะละกอสุกหรืออะไรก็ได้ค่ะ น้ำหนักน้องขึ้นดีตามเกณฑ์เลยค่ะแม่

ดื่มนมบำรุงค่ะ แนะนำให้กินนมวัว นมแพะ นมพืช สลับๆกัน และไข่ต้มกินแค่ไข่ขาว แล้วก็อาหารให้ครบ 5 หมู่ ไม่หวาน ไม่มัน ไม่ทอด แต่วันไหนอยากกินอะไรก็ปล่อยฟรีสไตล์สักวันได้ค่ะ

บ้านนี้ทานนมแอมมัม เสริมค่ะ

กินปกติค่ะ เน้นให้แต่ละมื้อมีเนื้อสัตว์ ผัก และผลไม้จะดีมากๆ ไข่กินได้ทุกวันก็จะดีไปอีกค่ะ และควรดื่มนมทุกวัน ยาบำรุงก็เกมือนกันนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

VIP Member

กินปกติค่ะ แต่จะกินนมทุกวัน พยายามทานอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ ไข่ต้มถ้าทานทุกวันได้ก็ดีค่ะ แล้วก็กินยาที่หมอให้มาทุกวันค่ะ

นี่ขอบกินเป็น พวกเส้น ผัก เนื้อสัตว์

กินยาบำรุงตามที่หมอให้ค่ะ ที่เหลือกินปกติ ลดหวานค่ะ