ท้อง 35+3w มีอาการปวดหน่วงท้องน้อย

ตั้งครรภ์ 35week มีอาการปวดหน่วงๆเจ็บเตือนหรือเปล่าค่ะ ตอนนี้สัปดาห์ที่ 35 +3แล้ว รู้สึกปวดท้องหน่วงๆท้องน้อย ถึง รูทวารค่ะ แต่พอมาวันนี้ รู้สึกปวดท้องอวนๆ หน่วงๆ เหมือนปวดท้องถ่ายและปวดเหมือนเป็นประจำเดือนผสมๆกันค่ะลองไปนั่งถ่ายไม่ออกค่ะ แต่อาการปวดท้องแบบนี้ก็ยังไม่คลายคือมันไม่ได้ปวดจนทนไม่ไหวค่ะแต่มันก็รู้สึกตลอดเวลา ยิ่งเวลาเค้าดิ้นก็เจ็บๆเสียวๆท้องค่ะ พอจับก็เป็นก้อนนู๊ดๆแล้วก็คลายออก อาการที่มีร่วม ก็มีอาการเนือยๆตัวปวดหลังและขา แต่สะโพกกะระหว่างขาจะปวดร้าวเป็นพิเศษค่ะ คือเราอยากปรึกษาแม่ๆที่มีประสบการณ์ค่ะว่าเราควรทำอย่างไร เราไม่กล้าไปหาหมอ กลัวเค้าจะไล่เรากลับบ้าน หาว่าเรางี่เง่า เราขอคำแนะนำดีๆหน่อยนะค่ะขอบคุณค่ะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าแม่ปวด แล้วสักพักก็หายไป หลายชั่วโมงก็เป็นอีก คล้ายๆ หรือเหมือนเดิม ก็เตือนค่ะ แต่ถ้าแม่มีอาการต่อเนื่องๆ และเริ่มถี่ขึ้นๆ จนคิดว่าทนจะไม่ไหวแล้ว ก็เจ็บจริง แม้บางครั้งอาจยังไม่มีน้ำเดิน ถ้าปวดแบบที่แม่บอกก็ควรนั่งหรือนอนพักนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ