33 ตอบกลับ

ไม่แนะนำให้กินเยอะนะคะเพราะสับปะรดมีฤทธิ์เป็นกรดอาจจะทำให้คุณแม่รู้สึกแน่นท้องได้ค่ะ😊😊

กินได้ค่ะ แต่กินแค่ชิ้นเดียวนะค่ะ เพราะกินเยอะจะทำเกิดเบาหวานได้ค่ะ

ได้ค่ะแต่อย่าทานเยอะอาหารทุกอย่างมีทั้งประโยชน์​และโทษค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ เรากินผลไม้ทุกอย่างเลยค่ะ ลูกออกมาแข็งแรงดี

VIP Member

ทานได้คะ แต่อย่าทานเยอะทานพอหายอยากพอคะ

เราทานตั้งแต่เดือนแรกไม่เป็นไรเลยค่ะ

VIP Member

ได้จ้า แต่อย่ากินเยอะนะ น้ำตาลเยอะ

VIP Member

ได้ค่ะ บ้านนี้กินผลไม้ทุกอย่าง

ทานได้ค่ะเราก็ชอบทานนะคะ

ได้ค่ะแต่อย่าทานเยอะ