19 ตอบกลับ

เราคลอด 39w พอดี ตื่นตอนเช้ามา มีมูกเลือดนิดหน่อย แต่ไม่ปวดท้อง พอ 1ทุ่มกว่าๆ เจ็บถี่ เจ็บ 2นาที หาย2นาที มาโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด 6เซนติ เข้าห้องคลอดครึ่งชั่วโมง เปิดหมด เบ่งจนจะขาดใจ น้องออกมา 3950กรัม แต่แม่ตกเลือด

แม่กินปกติค่ะ ไม่ได้บำรุง กินยาตามหมอสั่ง น้ำหนักขึ้นมา 12โล

39+4 เงียบไม่มีวี่แววเลย โดนหมอกวาดปากมดลูกแล้ว นั่งท่าปีเสื้อ กินสัปปะรดแล้วก็แล้ว ยังนิ่งเฉย

สู้ๆค่ะแม่😊

บ้านนี้38+6 ยังเหงียบอยู่เลยค่ะอยากแตกเต็มทีแล้วมีแต่ปวดเตือนยังไม่ปวดจริงชะที

39w3d ยังเงียบเหมือนกันจ้า ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย อยากแตกแล้ว อยากเจอแล้วจ้า

39+2 หมอตรวจปากมดลูกก็ยังไม่เปิด มีเจ็บเตือนแล้ววันนี้

39+1. เงียบมากกก วันนี้ลุงหมอนัดกระตุ้นปากมดลูกจ้า

39+6 เงียบมากค่ะ แต่อาทิตย์หน้า หมอนัดกระตุ้นให้ 🤣

วันนี้40wแล้วจ้า ไม่มีวี่แวว หมอนัดอีก1 อาทิตย์

39wยังเงียบอยู่เลยค่ะ อึดอัดมากอยากแตกแล้ว

บ้านนี้ 40w ไม่มีวี่แววเลยค่ะ