ตั้งครรภ์38w2dไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าปากมดลูกเปิด1เซนแล้ว แต่หมอให้กลับมาสังเกตอาการที่บ้านค่ะ มีแม่ๆคนไหนเคยเป็นแบบนี้มั้ยค่ะ ต้องรออีกกี่วันถึงจะคลอดค่ะ เราสามารถเร่งคลอดได้มั้ยค่ะ หรือมีวิธีทำให้ปากมดลูกเปิดเพิ่มมั้ยค่ะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราเหมือนคุณแม่เลยค่ะ..เปิดมา 2 วันละยังคงไร้วีแวว....คุณหมอนี่บอกยังไม่เร่งให้ปล่อยธรรมชาติเพราะเราไม่มีมูกเลือดน้ำเดินอะไร..แต่ถ้ามีมูกเลือดหรือน้ำเดิน..อันนั้นมาดูกันอีกทีค่ะ ..สู้ๆนะค่ะคุณแม่ รอมาตั้งนานรออีกนิดเนาะ 😁😁

เป็นเหมือนกันเลยค่ะวันนี้เอง 38+3 ปวดท้องหน่วงไป รพ. หมอบอกปากมดลูกเปิด1เซนให้กลับบ้านก่อน กำลังหาวิธีเร่งให้ปากมดลูดเปิดเพิ่มพอดี อยากคลอดแล้ว

เราไปตั้งแต่มีเลือดออก ปากมดลูกไม่เปิดค่ะ พยาบาลก็ให้นอนดูอาการเลยนะ ถ้าปากมดลูกเปิดก็เตรียมคลอดเลย ถ้าไม่เปิดก็ค่อยกลับบ้าน

รอให้ปากมดลูกเปิดถึง10เซนค่ะ หรือถ้ามีอาการน้ำเดินหรือมีมูกเลือด หรือปวดถี่ขึ้นควรรีบไปโรงพยาบาลเลยนะค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-49740)

เหมือนกันเลยค่ะ 38+1 เปิด 1 เซน หมอให้กลับมารอบ้านค่า