63 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่บุคคลนะคะ แต่สำหรับเราๆนั่งหรือขี่มาแต่ก่อนท้อง จนท้องตอนนี้ 34w 2 แล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ #ของเราไม่ใช่มอไชไซส์เล็กทั่วไปแต่เป็นบิ๊กไบด้วยความไว้และแรงแต่ไม่ป็นไรค่ะ ลูกแข็งแรงดี😁 ก็แอบกลัวบ้างแต่เลี่ยงไม่ได้

แม่บ้านนี้ 17weekแล้วก็ยังนั้งอยู่ค่ะ จำเป็นต้องนั้ง บางนี้ไปซื้อของใกล้ๆเอามอไซไปดีกว่า สะดวกกว่า พยายามหลบหลุม ขับช้าๆจ้า

เรายังขี่ยังซ้อนท้ายแฟนปกติจ้า เพียงแต่แว้นน้อยลงกว่าแต่ก่อน เมื่อก่อนไม่ค่อยหลบหลุมแต่เดี๋ยวนี้ต้องระวังมากขึ้นค่ะ

นั่งไปใหนมาใหนมอไซด์ตลอดตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้28+wแล้วก็ยังจำเป็นต้องขึ้นมอไซด์อยู่ลูกชายแข็งแรงดีคะ😃😃

เรานั่งไม่ค่อยได้เลย ส่วนตัวก็ระแวง พอท้องโตอีกหน่อยก็รู้สึกเหมือนท้องแข็งง่ายขึ้น ก็เลยไม่นั่งแล้ว

แล้วแต่แม่นะค่ะ​ แต่บ้านนี้นั่งค่ะ​ เพราะสะดวกกว่ารถยนต์​ อาศัยว่าให้แฟนขับช้าๆและระวังๆค่ะ

บ้านนี้ก่นั่งตลอดตั้งแต่ไม่รู้ว่าท้องจนตอนนี้23 วีคก่นั่งรถไปบ้านแฟนประมาน30กิโลทุกอาทิตย์จ้า

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้21วีคขี่เองตลอดคะ​ ไปหาหมอไปตลาด เข้าในตัวอำเภอ​ เกือบ20โลคะ​

บ้านนี้ทั้งนั่งทั้งขับเองจน7เดือนแล้วจ้า ระมัดระวังเอา อย่าขับเร็วอย่าขับกระแทกแรงก็พอจ้า

ลูกคนแรกเราขับมอไชค์ตลอด ขับไปคลอดเองด้วย ตอนนี้ตั้งครรภ์ลูกคนที่2 ได้30 W. ก็ยังขับอยู่ค่ะ