19 ตอบกลับ

ไม่เจ็บจ้าหมอฉีดยาชาให้ของเราเลือดไม่ออกนะแต่ตอนหมอจะให้ไปห้องทำการขูดเขาจะมียามาให้อมไต้ลิ้นไว้ก่อนคงจะเปนยาจับเลือด อมไว้พักนึงจะเจ็บท้องและมีเลือดออก

ผิดค่ะ บ้านนี้ไปฝากตอน 5 วีค เจอถุง หมอนัดซาวด์อีกอาทิตย์ถัดมา 6 วีคกว่า เจอน้องแล้วค่ะ แต่บางบ้านก็ยังไม่เจอน้อง แต่จะมีเป็นถุงตั้งครรภ์ก่อนค่ะ

ผมก็ซาวตอน12 สัปดาห์ครับ ได้ยินทั้งเสียงหัวใจน้องทั้งเริ่มขยับ ควรถามหมอดีๆนะครับเพื่อมีอะไรผิดพลาด

ของเราพึ่งไป 10วีคไปซาวแบบผ่านช่องคลอดมา เจอแต่ถุงเหมือนกันค่ะ หมอแจ้งว่าท้องลม เสียใจมากๆค่ะ

เจ็บมั้ยคะ. หมอสั่งขูดเองหรือรอให้เลือดออกก่อนค่อยไปคะ

รอดูหมอนัดซาวด์อีกครั้งนะคะ หรือลองไปตรวจที่อื่นดู อาจจะตั้งครรภ์ถุงลมเปล่าเฉยๆจ้า

ขอบคุณจ้า จะลองไปที่อื่นดูค่ะ แต่อันต้าซาวรอบแรก เห็นแต่มดลูก แอบใจหายนิดๆ

ผิดปกติอยุ่ค่ะ 3เดือนนี่พัฒนาการไปเยอะแล้ว ลองเปลี่ยนคลีนิคดูค่ะ เพื่อความชัว

เราตอนไปซาว์ดก็ไม่เจอเหมือนกันค่ะแต่หมอนัดไปอีกยังแอบมีหวัง😅😥

4week พบถุงตั้งครรภ์ค่ะ ตอนนี้9week เห็นตัวน้องและได้ฟังเสียงหัวใจเต้น

12weekเห็นตัวน้องและเสียงหัวใจชัดแล้วค่ะ​ แม่ลองปรึกษาหมอดูนะค่ะ​

บ้านนี้6วีคเจอตัวน้องแล้วคะ ควรไปปรึกษาที่อื่นดูนะคะ